
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502 
Baruapepe : press@ikulu.go.tz 
Tovuti : www.ikulu.go.tz                

 

Mwanza 
13 Juni, 2023  

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,    
CHAMWINO, 

S.L.P 1102, 
40400 DODOMA. 

 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

SERIKALI ITAJENGA MAGHALA YA CHAKULA NCHI NZIMA – SAMIA 
  

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 

Serikali imepanga kununua chakula na kuweka akiba katika maghala kwa kiasi cha 

tani laki tano kwa mwaka huu ikilinganishwa na tani laki mbili na hamsini kwa 

mwaka uliopita. 

 

Rais Samia ameyasema hayo leo katika Tamasha la Utamaduni la Bulabo ambalo ni 

sherehe za kumshukuru Mungu kwa mavuno lililofanyika katika uwanja wa Red 

Cross Ngomeni uliopo Kisesa.  

 

Aidha, Rais Samia amesema Serikali itajenga maghala ya chakula katika kila mkoa ili 

kuweza kuhifadhi chakula kitakachoweza kuhudumia wananchi katika kila mkoa.  

 

Rais Samia pia amesema Serikali imejipanga kuhakikisha nchi inakuwa na chakula cha 

kutosha kwa kuongeza matumizi katika sekta ya chakula ikiwemo kuongeza fedha 

kwenye bajeti ya kilimo ili wananchi waweze kuzalisha ziada ya chakula. 

 

Vile vile, Rais Samia amesema Serikali imetenga fedha kwa ajili ya kujenga skimu za 

umwagiliaji ili wakulima walime na kuvuna mara mbili kwa mwaka badala ya 

kutegemea mvua. 

 

Kwa upande mwingine, Rais Samia amewataka Machifu kuhamasisha wananchi 

kufanya kazi na kuchangia katika shughuli za maendeleo ili kujenga taifa bora. 

 

 
Zuhura Yunus 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

 
 
 

http://www.ikulu.go.tz/

